PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cách gán thông tin địa chính ban đầu bằng TMV.Map

PTP.Land
13-10-2012, 03:28 PM
Chào các ac!
Em có 1 vấn đề nhỏ mong các anh chị giúp đở. Em muốn gán mục địch sử dụng đất vào csdl thuộc tính bằng chức năng gán thông tin địa chính ban đầu/gán dữ liệu từ nhãn nhưng lại vướn mắc một chổ là những thửa đất nào đa mục đích vd: ONT+BHK lại không gán được, chỉ gán được những thửa đất có mục đích đơn như ONT hoặc BHK mà thôi, khi vẽ nhãn thửa cũng vậy chỉ những mục đích đơn mới ra nhãn thửa đúng. Do đó, em phải làm thêm 1 bước thủ công nữa. Mong các ac giúp đở. Cảm ơn mọi người nhiều...!!!

minhvuql
13-10-2012, 04:09 PM
Chào các ac!
Em có 1 vấn đề nhỏ mong các anh chị giúp đở. Em muốn gán mục địch sử dụng đất vào csdl thuộc tính bằng chức năng gán thông tin địa chính ban đầu/gán dữ liệu từ nhãn nhưng lại vướn mắc một chổ là những thửa đất nào đa mục đích vd: ONT+BHK lại không gán được, chỉ gán được những thửa đất có mục đích đơn như ONT hoặc BHK mà thôi, khi vẽ nhãn thửa cũng vậy chỉ những mục đích đơn mới ra nhãn thửa đúng. Do đó, em phải làm thêm 1 bước thủ công nữa. Mong các ac giúp đở. Cảm ơn mọi người nhiều...!!!
Dùng famis cũng được mà.

PTP.Land
13-10-2012, 05:27 PM
Thanks minhvuql nhe!
Dùng famis cũng được nhưng do sếp yêu cầu dùng TMV.Map. Dùng famis và TMV.Map có sự khác biệt một vài chỗ nên khi in GCN sẽ không đúng theo yêu cầu.

modest
16-10-2012, 02:32 PM
Nếu bạn làm emap thì tải theo link sau. nhãn đẹp 3 màu và đã cho bạn chọn mục đích sử dụng đa loại đất. bản này mình chỉ giới hạn thêm 1 loại đất là ONT+BHK vì theo yêu cầu của bạn và mã loại đất nó mình gán số là 82. nếu thêm loại đất gì cứ đề cập lên diễn đàn mình sẽ chuyển cho cả emap và TMVMap
Link tải emap: Download here ([Only registered and activated users can see links])
Link tải TMVmap: Download Here ([Only registered and activated users can see links])
lưu ý đây là bộ hack nên chỉ cần copy thay thế bộ cài đã cài của bạn trong máy ổ đĩa c:\ là được
Hãy cho ý kiến khi đownload

PTP.Land
16-10-2012, 09:59 PM
Em cảm ơn a Modest nhiều. Rất hay a ơi, e đã gán được mã đó rồi. A chuyển giúp em một số mã này nữa nha a, Do e đang làm bản đồ của Xã Xuân Phú và TT. Eakar, Eakar, Dak Lak hai địa phương này thuộc hai khu vực khác nhau lại có nhiều mã đất như vậy nên em chỉ nêu đại diện là ONT+BHK. Em còn vướn mắc chỗ này nữa. A giúp em chuyển mấy mã này luôn nha a:
ODT+BHK
ODT+LNK
ODT+LNC
ODT+LNQ

ONT+BHK
ONT+LNK
ONT+LNC
ONT+LNQ
Mong a giúp đở, e chân thành cảm ơn a nhiều...!!!

NguyenTuan
16-10-2012, 10:49 PM
Mình nhớ không nhầm thì có cách sửa mã nhãn trong TVMAP bạn vào C:\TMVMap\System rồi tìm 2 file ld_EM_FM.txt và Ldat.def sửa thử xem sao.Nó có cách sửa đó bạn. Bạn tự tìm hiểu xem nhé.

modest
17-10-2012, 09:58 AM
Có đó nhưng sửa nó rồi làm sao để đưa vào csdl đây?

NguyenTuan
17-10-2012, 10:02 AM
Bác Hoan hướng dẫn mọi người cách update thêm mã loại đất vào TVmap thì hay quá. Chứ trị bệnh phải trị tận gốc.

lehoang
17-10-2012, 10:02 AM
Bác xem lại chứ, hình như link bị die rùi thì phải

modest
17-10-2012, 10:22 AM
Tất cả giải quyết ở bên này rồi
Các bác vào đây tải nó nhé
[Only registered and activated users can see links]

PTP.Land
26-10-2012, 03:06 PM
Em xin chân thành cảm ơn a NguyenTuan và a Hoan nhiều lắm. Nhờ những gợi ý của hai anh mà em đã giải quyết được vấn đề rắc rối của em.
Cảm ơn GISVN, chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển.

NguyenTuan
27-10-2012, 09:07 AM
Em xin chân thành cảm ơn a NguyenTuan và a Hoan nhiều lắm. Nhờ những gợi ý của hai anh mà em đã giải quyết được vấn đề rắc rối của em.
Cảm ơn GISVN, chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển.
Chúc mừng bạn. Nếu tìm ra giải pháp thì PTP.Land làm cái tutorial cho mọi người tham khảo, mọi người cùng chia sẻ để tiến bộ.

minhvuql
29-10-2012, 02:24 PM
Chúc mừng bạn. Nếu tìm ra giải pháp thì PTP.Land làm cái tutorial cho mọi người tham khảo, mọi người cùng chia sẻ để tiến bộ.
Chắc PTP.Land chém gió hay luyện kiếm đâu đó thôi ak thôi ak, bậc tiền bối hỏi mà im lặng không biết ý gì đây >:)

toanh
01-11-2012, 08:44 PM
chào anh em !
cái nay đơn giản lắm các bạn chỉ cần vào :Danh mục bảng biểu/ hệ thống .sau đó thêm mã loại đất mà bạn muốn là được.
có gì thắc mác tmv cứ alo cho minh :0905423012

Le Xuan Truc
25-11-2012, 04:15 PM
Em cảm ơn a Modest nhiều. Rất hay a ơi, e đã gán được mã đó rồi. A chuyển giúp em một số mã này nữa nha a, Do e đang làm bản đồ của Xã Xuân Phú và TT. Eakar, Eakar, Dak Lak hai địa phương này thuộc hai khu vực khác nhau lại có nhiều mã đất như vậy nên em chỉ nêu đại diện là ONT+BHK. Em còn vướn mắc chỗ này nữa. A giúp em chuyển mấy mã này luôn nha a:
ODT+BHK
ODT+LNK
ODT+LNC
ODT+LNQ

ONT+BHK
ONT+LNK
ONT+LNC
ONT+LNQ
Mong a giúp đở, e chân thành cảm ơn a nhiều...!!!

Hiện tại mình đã giải quyết vấn đề này bằng cách tạo ra hai phiên bản tmvmap. Trong đó một loại dùng gán mã đa mục đích theo bảng mã đa mục đích của famis. Thật ra cái mã đa mục đích này không giới hạn chẳng hạn ODT+BHK là mã 52+11 và khi chuyển về famis thì bẳng mã cũng phải chạy đa mục đích luôn, phiên bản 2 là đọc kết quả của đa mục đích sau đó chuyển về định dạng gốc để đưa vào csdl của phần mềm xdhsdc. Vì lý do khách quan nên anh em nào cần thì gởi email mình hướng dẫn nhé!

modest
19-02-2013, 08:30 PM
Các bác ko cần phải chuyển ngược làm gì cả đâu.
Các bác tải phiên bản trên về, xong rồi vào trong FAMIS có 1 file MDSD2003, các Bác sửa mã cho đúng với TMVP là nhận ào ào ah

manhhung9987
05-03-2013, 04:39 AM
Bác xem lại chứ, hình như link bị die rùi thì phải

---------- Post added at 05:39 AM ---------- Previous post was at 05:36 AM ----------

Hiện tại mình đã giải quyết vấn đề này bằng cách tạo ra hai phiên bản tmvmap. Trong đó một loại dùng gán mã đa mục đích theo bảng mã đa mục đích của famis. Thật ra cái mã đa mục đích này không giới hạn chẳng hạn ODT+BHK là mã 52+11 và khi chuyển về famis thì bẳng mã cũng phải chạy đa mục đích luôn, phiên bản 2 là đọc kết quả của đa mục đích sau đó chuyển về định dạng gốc để đưa vào csdl của phần mềm xdhsdc. Vì lý do khách quan nên anh em nào cần thì gởi email mình hướng dẫn nhé!