+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thành Viên quankaka126 is on a distinguished road Avatar của quankaka126
    Được cảm ơn 0 lần/0 bài.

Hỏi về cách add ảnh vào trong Arcgis

Chào các anh chị và các bạn, mình đang gặp phải 1 vấn đề, do chưa có cơ hội tiếp xúc với phần mềm arc gis nhiều nên gần như mình chỉ mở được các lớp dữ liệu đã xây dựng ở dạng arc gis. còn bây giờ, mình đang phải làm gấp 1 cái báo cáo nho nhỏ, cần đưa 1 file ảnh ở dạng jpg(có màu sắc phân khu, và có 1 số mốc toạ độ thể hiện ở dạng export) lên Arc Gis mà mình ko biết làm thế nào. Minh add như mở lớp dữ liệu bt thì nó mất hết màu sắc và ko chỉnh sửa được gì. Mong mọi người giúp đỡ, cho e một số hướng dẫn. Thank!

Các bài khác cùng chuyên mục:

<----------------------------------------------Chia sẻ cùng bạn bè thông qua Facebook-------------------------------------------------------->

<--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------->

Thành Viên tranvuvanhoa is on a distinguished road Avatar của tranvuvanhoa
    Được cảm ơn 0 lần/0 bài.
    Cái đã là bạn chỉ add có một kênh hình ảnh vào thôi, Theo minh thì bạn mở arcatalog lên và kéo tấm hình của bạn vào bên arcgis thì giải quyết được vấn đề thôi. Thân

<----------------------------------------------Chia sẻ cùng bạn bè thông qua Facebook-------------------------------------------------------->

<--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------->

Thành Viên tl41 is on a distinguished road Avatar của tl41
    Được cảm ơn 0 lần/0 bài.
    các bác cho em hỏi là em đã có bản đồ DEM. Bây giờ muốn add cái ảnh bản đồ giấy vào để phân chia xã hoặc huyện theo bản đồ giấy trên bản đồ DEM thì làm thế nào?

Thành Viên nguyenphugis is on a distinguished road Avatar của nguyenphugis
    Được cảm ơn 160 lần/79 bài.
    Quote Nguyên văn bởi quankaka126 Xem bài viết
    Chào các anh chị và các bạn, mình đang gặp phải 1 vấn đề, do chưa có cơ hội tiếp xúc với phần mềm arc gis nhiều nên gần như mình chỉ mở được các lớp dữ liệu đã xây dựng ở dạng arc gis. còn bây giờ, mình đang phải làm gấp 1 cái báo cáo nho nhỏ, cần đưa 1 file ảnh ở dạng jpg(có màu sắc phân khu, và có 1 số mốc toạ độ thể hiện ở dạng export) lên Arc Gis mà mình ko biết làm thế nào. Minh add như mở lớp dữ liệu bt thì nó mất hết màu sắc và ko chỉnh sửa được gì. Mong mọi người giúp đỡ, cho e một số hướng dẫn. Thank!
    Quote Nguyên văn bởi tl41 Xem bài viết
    các bác cho em hỏi là em đã có bản đồ DEM. Bây giờ muốn add cái ảnh bản đồ giấy vào để phân chia xã hoặc huyện theo bản đồ giấy trên bản đồ DEM thì làm thế nào?
    Chào các bạn.
    01. Bạn Add ảnh lên ArcMap giống như Add dữ liệu bình thường. Còn ảnh mất hết màu sắc sẽ có nhiều nguyên nhân. Bạn gửi ảnh lên anh em test thử mới biết được.
    02.Vấn đề của các bạn ở đây là vấn đề đăng ký ảnh trong ArcMap. Thế nên, bạn mở ảnh và thực hiện đăng ký ảnh theo công cụ Georeferencing trong ArcMap nhé.
    03. Sau khi đăng ký xong, bạn phân chia DEM theo ranh giới hành chính là xong.
    Chúc các bạn thành công.

----------oOo----------
    Nguyen Van Phu

Mobile: +84 975 204 199
    Email: [Only registered and activated users can see links. ]Website: [Only registered and activated users can see links. ]Facebook: [Only registered and activated users can see links. ]Skype: nguyenphugis104[Only registered and activated users can see links. ]VIET AN ENVIRONMENT TECHNOLOGY JSC.
    13/5 Quach Van Tuan Str, Ward 12, Tan Binh dist, HCM City, Vietnam.

5. Có 1 người đã cám ơn nguyenphugis về bài gởi trên:
    tl41 (25-01-2013)

Thành Viên tl41 is on a distinguished road Avatar của tl41
    Được cảm ơn 0 lần/0 bài.
    Quote Nguyên văn bởi nguyenphugis Xem bài viết
    Chào các bạn.
    01. Bạn Add ảnh lên ArcMap giống như Add dữ liệu bình thường. Còn ảnh mất hết màu sắc sẽ có nhiều nguyên nhân. Bạn gửi ảnh lên anh em test thử mới biết được.
    02.Vấn đề của các bạn ở đây là vấn đề đăng ký ảnh trong ArcMap. Thế nên, bạn mở ảnh và thực hiện đăng ký ảnh theo công cụ Georeferencing trong ArcMap nhé.
    03. Sau khi đăng ký xong, bạn phân chia DEM theo ranh giới hành chính là xong.
    Chúc các bạn thành công.
    Bạn ơi, mình hỏi hơi baby một chút là Chức năng Georeferencing ở Tool nào trong Arcgis 10?

Thành Viên luongtuyet is on a distinguished road Avatar của luongtuyet
    Được cảm ơn 1 lần/1 bài.
    Quote Nguyên văn bởi tl41 Xem bài viết
    Bạn ơi, mình hỏi hơi baby một chút là Chức năng Georeferencing ở Tool nào trong Arcgis 10?
    Thường nó nằm phía trên thanh công cụ. Nếu ko thấy, bạn nhấn chuột phải vào khoảng trắng trên thanh công cụ -> tìm và chọn georeferencing thì nó sẽ hiện ra.

+ Trả lời chủ đề

Số lượng thành viên đã đọc chủ đề này: 44

You do not have permission to view the list of names.
 GISVN.COM.VN-Demo quang cao cuoi trang ( cua so nho co chuc nang thu nho, dong) Pro Vip