bản đồ

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: ArcGIS, ArcView 3.' bắt đầu bởi phao152, 7/9/12.

1. phao152

phao152 New Member

Arcgis có dọc được bản đồ do mapinfo không vậy. nếu không thì co phương pháp nao chuyển đổi để đọc không, tư vấn cho tôi với?????????

2. nguyenphugis

nguyenphugis New Member

Web:
    [QUOTE**phao152;10914]Arcgis có dọc được bản đồ do mapinfo không vậy. nếu không thì co phương pháp nao chuyển đổi để đọc không, tư vấn cho tôi với?????????[/QUOTE]**br />Chào bạn.**br />Bản đồ của Mapinfo hay dữ liệu Mapinfo định dạng *.TAB?**br />Nếu dữ liệu định dạng *.TAB thì bạn có thể sử dụng trực tiếp ArcGIS để đọc.**br />Cài thêm Data Interoprability vào từ bộ cài ArcGIS nhé bạn.**br />Thân ái.

3. phao152

phao152 New Member

cảm ơn bạn
    Mình tìm bộ cài Data Interoprability không được, hướng dẫn cho tui với br.......

4. phamthungan

phamthungan New Member

Chào bạn,
    Nếu bạn dùng Arcgis 9.3, thì vào Extensions, click chọn Data Interoprability là bạn có thể mở được file.tab
    Còn nếu bạn dùng Arcgis 10 thì bạn phải cài thêm gói Arcgis Data Interoprability Extensions trong bộ cài arcmap 10, cài từ file ESRI.exe chọn setup "Arcgis Data Interoprability Extensions", xong rồi vào Customize/extensions kích hoạt nó là được.