Chuyển hệ tọa độ trong MapIntor.

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: MapInfo, Vertical,' bắt đầu bởi longecd, 2/6/12.

1. longecd

longecd New Member

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư thủy lợi
    Chào mọi người. Trước hết mình xin lỗi vì không biết mình tạo tiêu đề này có đúng hay không vì mình cũng mới tham gia diễn đàn. Tuy nhiên mình có một vấn đề này xin hỏi mọi người.
    Hiện tại mình có bộ file bản đồ mapinfor tỷ lệ 1/25000 của Thành phố Hồ Chí Minh, Thông tin về hệ tọa độ của nó là:
    CoordSys NonEarth Units "m"
    Center (665913.6625,1203124.339)
    Zoom 10100.55947 Units "m"
    Preserve Zoom Display Zoom
    Distance Units "m" Area Units "sq m" XY Units "m"
    Distance Type Cartesian
    Vậy mình muốn chuyển hệ tọa độ này sang VN2000 trong Mapinfor thì có được không, mình đã thử dùng công cụ Save as nhưng thấy nó không ổn vì các đối tượng dạng điểm nó trùng lên nhau.
    Rất mong nhận được chỉ bảo của mọi người.
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẽ.

Tags:
  2. hoangdiep

hoangdiep Well-Known Member

Cái này thì bạn phải gửi file lên thì mọi người mới giúp được, vì bản đồ của bạn là NonEarth, nhưng không biết nguồn chuyển từ đâu sang NonEarth nên nếu có thể bạn gửi file lên mọi người test cho !

3. thanhluance

thanhluance Moderator

Hệ tọa độ của bạn báo là NonEarth. Nhưng nếu kiểm tra nó giống với hệ UTM. Việc chuyển sang VN2000 hoàn toàn có thể làm được. Tuy nhiên mình đồng ý với hoangdiep, bạn post lên 4rum để anh em sẽ giúp bạn.

Chúc bạn thành công.

Last edited by a moderator: 2/6/12
  4. lehoang

lehoang New Member

[FONT=&quot]Có cách nào chuyển từ toạ độ utm sang vn2000 không các bạn. Mình làm thấy save copy as thường bị lệch so với ban đầu, còn nếu xuất sang dxf hay sang mif rồi chọn lại hệ toạ độ sau đó xuất lại file tab thì mình thấy toạ độ không thay đổi gì, chỉ thấy thay đổi múi chiếu thôi. Chuyển đổi các hệ toạ độ mình vẫn còn lơ mơ quá chưa biết xử lý thế nào, có anh em nào biết chỉ giáo mình với. xin cảm ơn[/FONT]