có nên Drop nhãn thửa không.

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: Microstation, GEOV' bắt đầu bởi nghễu, 20/7/12.

1. nghễu

nghễu New Member

chào các ae, em đang biên tập lại nhãn thửa bản đồ sao khi chạy dt, em nghe mấy anh trong cơ quan nói không được drop phần số thửa, loại đất, diện tích ra. em không biết sao, có anh nào biết cho em hỏi tí là nếu mình drop (tách ra) như vậy có ảnh hưởng gì không....., và có quy định về cái này như thế nào vậy..

Last edited by a moderator: 20/7/12
    Tags:
  2. PTP.Land

PTP.Land New Member

Chào bạn!
    Thông thường khi thành lập bản đồ địa chính thì giữ nguyên một khối như ban đầu. Nhưng tùy từng địa phương sẽ có quy định riêng về phần này. Có Tỉnh thì giữ nguyên như vậy để quản lý, nhưng có Tỉnh thì yêu cầu phá khối và tách từng thông tin về các lớp khác nhau. Nếu mình nhớ không lầm thì Tỉnh Đồng Nai có yêu cầu phá khối chuyển về các lớp theo quy định của Tỉnh.
    Chúc bạn thành công!

3. modest

modest Moderator

Nghề nghiệp:
    Unemployment
    Trong câu hỏi của bạn có nói tới vấn đề "biên tập lại" Khi biên tập lại thì tốt nhất là phá khối ra. vì thuộc tính của 3 đối tượng này khác nhau, để thuận tiện cho Attributes thì phá khối là cách tốt nhất. Khi hoàn thiện đánh số thửa lại thì giữ nguyên khối

4. nghễu

nghễu New Member

thankss mod vậy khi đánh lại có quy định nào ko cho phá khối ko mod ơi..

5. modest

modest Moderator

Nghề nghiệp:
    Unemployment
    Hỏi mất cả hứng không muốn trả lời nữa. Đã biên tập lại mắc mớ gì phần số thửa và diện tích loại đất cũ ko được phá khối chứ
    Kiểm tra lại mục 4 khoản 8.9 phần phụ lục theo qd 08/2008 rồi đặt câu hỏi nhé

Last edited by a moderator: 20/7/12