Giới hạn diện tích để lập bảng ghi số thửa nhỏ

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: Microstation, GEOV' bắt đầu bởi nghễu, 19/7/12.

1. nghễu

nghễu New Member

Chào các ae trên 4rum. hiện nay em đang biên tập bản đồ địa chính có 1 vấn đề mà em ko biết đó là giới hạn thửa bao nhiêu diện tích ta cho chạy vào thửa nhỏ vây. em tìm mãi mà ko thấy có quy định nào cả. có ae nào biết chỉ e giới hạn diện tích này ở từng tỷ lệ với. chúc sức khỏe all...!:-o

Tags:
  2. modest

modest Moderator

Nghề nghiệp:
    Unemployment
    Có nhiều cách ghi số thửa nhỏ, giả sử suối nhỏ, kênh rạch nhỏ, nằm lọt trong khu dân cư không để thuận lợi chỗ nào ta có thể thêm thửa nhỏ vào đó, nhưng thực tế nó diện tích rất lớn. Nhãn thửa không đè lên ranh nhà, ranh thửa, phải nằm trong thửa hoặc mượn chỗ trống đủ chỗ của thửa bên cạnh đánh mũi tên chỉ vào, nếu không đáp ứng yêu cầu trên ta có thể đánh thửa nhỏ.

3. nghễu

nghễu New Member

Nói như modest vậy thì ko sai, nhưng khi ta chạy diện tích của một tờ bản đồ thỉ ko thể làm vậy vì để phân tích như vậy rất lâu và mất thời gian. bởi khi chạy dt ta phải thống nhất giới hạn dt để cho vào bảng thửa nhỏ luôn mà. em muốn hỏi là quy định bao nhiêu dt theo từng tỷ lệ. mong mọi người chia sẽ giùm em với.....!

Last edited by a moderator: 20/7/12
  4. nghễu

nghễu New Member

Nói như modest vậy thì ko sai, nhưng khi ta chạy diện tích của một tờ bản đồ thỉ ko thể làm vậy vì để phân tích như vậy rất lâu và mất thời gian. bởi khi chạy dt ta phải thống nhất giới hạn dt để cho vào bảng thửa nhỏ luôn mà. em muốn hỏi là quy định bao nhiêu dt theo từng tỷ lệ. mong mọi người chia sẽ giùm em với.....!

5. modest

modest Moderator

Nghề nghiệp:
    Unemployment
    Thông Thường đánh số thửa nhỏ mà giới hạn theo quy định thì phụ thuộc vào tỷ lệ bản đồ, 1/1000 là 100m2 - 1/2000 là 200m2 ......
    Nhưng đánh như thế này sẽ có nhiều thửa nhìn rối mắt, bản đồ không có thẩm mỹ.
    Phần đánh thửa nhỏ nếu mình chỉ thửa nhỏ cho thửa thì bảng kê thửa nhỏ sẽ tự thống kê cho bạn, chỉ việc xuất nó ra nữa là được mà thôi

6. nghễu

nghễu New Member

cảm ơn mod, em đang dùng famis để làm thì làm gì có chức năng như mod nêu. nếu như mod nói tỷ lệ 1/1000- 100m2 thì đất ở gần đô thị thì coi như ko làm ấy nhỉ...

7. modest

modest Moderator

Nghề nghiệp:
    Unemployment
    Đọc lại ký hiệu bản đồ địa chính năm 2009 rồi lại đặt câu hỏi nhé.