hỏi về cách chuyển BĐQH từ mapinfo sang microstation bằng FME

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: MapInfo, Vertical,' bắt đầu bởi thanhduy2509, 24/5/12.

1. thanhduy2509

thanhduy2509 Member

Nghề nghiệp:
    Chuyên viên
    hiện giờ mình có 1 bản đồ quy hoạch biên tập bên mapinfo, nay mình muốn chuyển bản đồ này sang Microstation để giao nộp sản phẩm nhưng khi chuyển bằng FME thì có các vấn đề như thế này:
    Lớp ký hiệu cell bên mapinfo chuyển qua Microstation thì không thể hiển thị được và trong lúc chuyển bằng FME thì mình thấy FME cho phép liên kết thư viện cell với Microstation nhưng mình không biết phải liên kết như thế nào để lúc chuyển sang Mic sẽ hiển thị được.

Tags:
  2. thanhduy2509

thanhduy2509 Member

Nghề nghiệp:
    Chuyên viên
    bác nào đã gặp vấn đề này thì chỉ giúp mình với

3. nongdan_ttkt

nongdan_ttkt Member

bạn ơi không biết bạn đã giải quyết được vấn đề trên chưa, mình cũng chuyển map qua dgn, nhung cung giống bạn mình phải chấm lại điểm lại bên micro. để tránh chấm nhầm mình có công cụ tách riêng từng kiểu point ra roi chuyển từ từ qua. còn bạn có cách nào hay hơn không chỉ cho mình với.

4. LISVN

LISVN New Member

Đối với các ký hiệu dạng symbol trong MapInfo thì ko có cách nào chuyển sang Microstation nó nhận lun đâu. Vì bản chất hai cái đó khác nhau. Chỉ có cách thế này: chuyển symbol thành cell bên Microsation theo level, sau dó bên Microstation đổi ký hiệu cho cell theo từng level.