mapinfo xây dựng bản đồ giá đất

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: MapInfo, Vertical,' bắt đầu bởi huybds34, 9/6/12.

1. huybds34

huybds34 Member

Có anh chị nào làm về bên map để xây dựng bản đồ giá đất của 1 phường chưa vậy...em có dowload được 1 2 bài mẫu mà làm tắt quá,không biết làm sao cho ra cái bản đồ phân vùng giá đất theo vị trí các tuyến đường hết...đang làm đề tài,mong được sự giúp đỡ cuả mọi người...Thanks

Tags:
  2. nongdan_ttkt

nongdan_ttkt Member

mình không làm bản đồ giá của cấp xã, phường, chỉ làm cấp huyện thôi, bạn nên đọc kỹ các quy định trong tiêu thức phân vùng giá, ví dụ vị trí 1 là các thửa mặt tiền, vị trí 2 là những thửa đất nằm trên đường nối trực tiếp với đường phố chình trong phạm vi 200m, hẻm...........
    cách làm như sau: vẽ tim đường cho các đường. nhập thuộc tính cho các tim đường, bạn phải xác định được đường phố chính (làm vt1), hẻm nối trực tiếp để làm vt2.....
    sau đó buffer tim đường, dùng lệnh select sql tim đường buffer với nền, bận chọn các thửa vt1, tương tự làm vt2....
    lưu ý đối với độ rộng đường và khoảng các từ đừuong phố chính để làm các vị trí.

3. dangsoan92

dangsoan92 New Member

Em cũng đang làm cái này! Các a chị ai có hướng dẫn có thể giúp giùm e với ạ! Em cảm ơn nhiều nhiều ạ! :D

4. gioanpc

gioanpc New Member

em cũng muốn học hỏi các anh chỉ bik chỉ em với.

5. homesick_vfu

homesick_vfu Member

Thực ra bảng giá đất này thì bạn lấy CSDL thuộc tính trên mạng là có.
    Thực tế giá thị trường thì bạn cần đến điều tra ít mẫu là có.
    Bạn có thể inbox qua: quangthanhqldd@gmail.com hoặc nhờ ace trên 4rom hỗ trợ.
    (Trang website của mình Please login or register to view links. facebook: Please login or register to view links )