Nguyên tắt phá khung khi thành lập bản đồ dc trên Microstation.

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: Microstation, GEOV' bắt đầu bởi nghễu, 19/7/12.

1. nghễu

nghễu New Member

các anh đã làm bản đồ địa chính rồi cho em hoi thăm tí. ý là theo quy phạm theo em hiểu là khi phá khung bản đồ là ta phá đều ở các khung. mấy anh cho em hỏi vậy ta có thể phá khung ở một bên được ko. ví dụ như thường thì ta phá khung mỗi bên 1 mắt lưới, bây giờ ta phá 2 mắt lưới ở một bên dc không. em xem quy phạm thì ko thấy bắt buộc chuyện này. mong được ae trong 4rum giúp đỡ..Thankss :-S

Tags:
  2. PTP.Land

PTP.Land New Member

Trong Quyết định 08/2008/QĐ-BTNMT có quy định về kích thước phá khung. Bạn chỉ cần khai báo kích thước phá khung là phần mềm sẽ tự phá khung cho bạn với đúng kích thước đã khai báo (thường lấy chẳn 10 hoặc 20 cm). Bạn lưu ý: chỉ có bản đồ địa chính thì mới phá khung còn bản đồ địa chính cơ sở thì không có phá khung.

3. nghễu

nghễu New Member

không, ý mình là ta có thể phá khung với kích thước theo quy phạm mà chỉ phá ở 1 bên thôi. ví dụ thường thì khi phá khung phần mền chạy ra ơ bốn cạnh khung đều phá. bây giờ ta chỉ phá một khung Bắc hoặc Khung nam thôi.... vậy có cho phép không vì mình thấy quy phạm ko quy định....

4. modest

modest Moderator

Nghề nghiệp:
    Unemployment
    Giới hạn tối đa 70*70 bạn phá bên nào cũng được

5. nghễu

nghễu New Member

Có quy định nào nói về cái này ko mod, em định làm như vậy mà sợ khi đơn vị kiểm tra họ bắt ko có cơ sở nói với họ...