Thắc mắc về App GIS và ứng dụng trong quản lý cây xanh

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc các phần mềm: ArcGIS, ArcView 3.' bắt đầu bởi hieu86, 20/8/12.

1. hieu86

hieu86 New Member

Chào các bác, em là newbie hoàn toàn về GIS và đang có nhu cầu tìm hiểu về ứng dụng GIS trong quản lý cây xanh đô thị.

Em có tham khảo 1 bài như trong link sau: Please login or register to view linksm rất thắc mắc không biết công ty này sử dụng app GIS (nền tảng) là phần mềm nào trong số các phần mềm GIS hiện có, đặc biệt là việc trích xuất ra thông tin theo bảng cho từng cây và mô hình 3D khu phố. Có lẽ là không phải chỉ 1 phần mềm (VD như ArcGIS Explorer) mà ra được từng này thứ, nên nếu có thể các bác cũng chỉ giúp em cách làm ra thứ tương tự với nhé.

Hi vọng vấn đề bản quyền của VidaGis không thành vấn đề ở đây do Application là public, còn copyrights là ở cách biến hóa/sử dụng của VidaGis (theo em hiểu là thế).

Do trước đây chưa từng động đến GIS nên có thể câu hỏi hơi lơ tơ mơ chút, nhưng nếu không hỏi thì chả bao giờ khá được nên đánh liều hỏi, mong các bác bỏ chút thời gian giải đáp.

Xin cảm ơn,

Tags:
  2. ko_ni_chi

ko_ni_chi New Member

Nghề nghiệp:
    Môi trường
    Chắc dùng cái này nè bạn