Thiết bị Garmin với dữ liệu Googlemap

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về Trắc địa và Bản đồ' bắt đầu bởi Sunshine1410, 14/9/12.

1. Sunshine1410

Sunshine1410 New Member

Các bác cho em hỏi là thiết bị Garmin có thể sử dụng dữ liệu bản đồ Googlemap được không vậy nhỉ, từ trước đến nay em thường sử dụng điện thoại và phần mềm Oziexplorer kết hợp với googlemap để đi du lịch. Tuy nhiên thiết bị Garmin nó có pin tiểu để sử dụng và thời gian sử dụng lại lâu hơn nên em thích, nhưng chưa biết tí gì về thiết bị này, các bác giúp em với nha.

Tags:
  2. vuminhtuan

vuminhtuan Administrator Thành viên BQT

Trong diễn đàn có cách cập nhật bản đồ mới nhất, bản đồ hành chánh khu vực bạn cần vào máy Garmin rồi đó. Bạn search thử xem.

3. Sunshine1410

Sunshine1410 New Member

Trong diễn đàn có chỉ cách sử dụng bản đồ lấy từ googlemap không bác, tại vì em thích sử dụng bản đồ có hình ảnh vệ tinh hơn, nhìn được toàn cảnh khu vực mình đến, những tòa nhà, những công trình từ dữ liệu googlemap.
    Nhân tiện cho em hỏi là máy cầm tay gps Garmin có loại nào cho ta sử dụng trực tiếp dữ liệu googlemap không bác, giống như phần mềm googlemap trên điện thoại vậy, có thể tải dữ liệu trực tiếp từ trên Internet xuống.