Trích xuất kết quả của mike11 bằng mike view

Thảo luận trong 'Software - Không trao đổi tại đây' bắt đầu bởi anh_hungxanh, 12/1/12.

1. anh_hungxanh

anh_hungxanh New Member

HI,
    có bác nào biết cách trích kết quả sau khi chạy mô hình mike 11 bằng mike view không có gì giúp em với nhé.
    ví dụ như so sánh kết quả thực đo và tính toán của lưu lượng hay mực nước tại 1 vị trí nào đó chẳng hạn
    rất mong đk các bác chỉ bảo
    thân!

Tags:
  2. longecd

longecd New Member

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư thủy lợi
    Mr. Tuấn; Diễn đàn này là nơi chia sẽ, không nên gửi trả lời qua mail. Nick này tạm thời bị band 1 tháng đến ngày 2/7/2012.

3. thanhluance

thanhluance Moderator

Có 2 cách để bạn có giá trị tại một điểm trên mô hình:
    Cách 1: bạn mở kết quả bằng Mike View sau đó dùng chức năng Select Gridpoint> OK> chọn tại vị trí bạn muốn trích kết quả. Nó sẽ hiện cửa sổ đường quá trình (ví dụ mực nước) của điểm đó trong suốt thời gian mô phỏng > Bạn chọn Copy values rồi paste sang Excel sẽ cho bạn kết quả gồm: vị trí trích, thời gian, giá trị mực nước tương ứng với từng thời điểm.
    Cách 2: Bạn chọn Select gridpoint nhưng ở cửa sổ Data type selection bạn chọn List, Sau đó nó sẽ hiện toàn bộ các điểm tính toán của hệ thống mạng của bạn lên > Tích chọn một vị trí bạn muốn > Show values> Copy giá trị của nó.
    Chúc bạn thành công!

4. shockyboy87

shockyboy87 New Member

Mình có cách nhỏ này, đóng góp thêm cho phong phú.
    Mở file kết quả trên MIKE VIEW. Vào option để chọn hiển thị kết quả max, min hoặc trung bình. Chuột phải chọn Export TFN file, bạn sẽ được một file dữ liệu đọc trên notepad. Đây là giá trị tại các điểm tính toán trên mạng network. Bạn có thể dùng dữ liệu này để đưa vào các phần mềm gis như mapinfo để up lên bản đồ.

5. nguyenthanhkhan

nguyenthanhkhan New Member

mấy bác cho e hỏi! làm sao để có thang màu(palette) thể hiện trên mike view đã mô phỏng...:)

6. legend46v

legend46v Member

Có chức năng này sao??
    Chuột phải chọn Export TFN... bạn chọn chỗ nào vậy.???? Có thể nói rõ hơn được không.

Tks

7. lily

lily New Member

sử dụng mike11

em đang mới bắt đầu học sử dụng MIKE11 để làm đồ án. Em muốn hỏi: em muốn sau khi hiệu chỉnh xong HD va AD module. Em muốn biểu diễn kết quả độ mặn của em thành đường đẳng mặn cho các tháng, hoặc tạo thành bản đồ mặn trên GIS thì phải làm thế nào ạ. Em cảm ơn nhiều

8. Nguyen Duyen

Nguyen Duyen New Member

Trích xuất sữ liệu mike 11

Bạn ơi cho mình hỏi cách đưa định dạng file TFN vào gis để làm bản đồ đi bạn. Cảm ơn bạn nhiều. :)