Vertical map trong mapinfo

Thảo luận trong 'Software (MapInfo, Vertical, Discover, MapExtreme,' bắt đầu bởi congvanduy, 27/9/12.

1. congvanduy

congvanduy New Member

Bạn nào cho mình hỏi cái lỗi xảy ra trong Vertical map với. Khi mình dùng Vertical thì nó báo lỗi thế này: ERORR IN MAPINFO FILE ACCESS LIBRARY, EXTENDED ERROR 503.Nó báo thế là làm sao, mình cũng đã thử sửa nhưng loay hoay mãi ko đc.Ai biết chỉ dùm với nhé.tks

2. tranuyvu

tranuyvu New Member

Nghề nghiệp:
    Lâm nghiệp
    bạn đang thực hiện tại công đoạn nào? Mình nghĩ bạn nên cài lại Mapinfo và Vertical mới sẽ được!

3. hngialai

hngialai Member

Lỗi này có hai cách giải quyết:

1/ Lỗi EXTENDED ERROR 503: Do bạn dùng phần mềm Mapinfo phiên bản version cao mà phần mềm Vertical Mapper phiên bản thấp. Thí dụ: dùng phần mềm Mapinfo 11 tạo ra file *.tab mới, nếu dùng Vertical Mapper 3 mở file tab này ra nó báo lỗi 503. Gải quyết lỗi này: Dùng phần mềm Notepad mở file *.tab ra và thay dòng version 900 thành version 300 lưu lại. Bây giờ mở lại file tab đó có lỗi nữa không.

2/ Đã sửa version 900 thành version 300 rồi mà vẫn báo ERORR IN MAPINFO FILE ACCESS LIBRARY hoặc lỗi 503 thì bạn dùng Mapinfo Table\Export sang ASCII (*.txt). sau đó dùng Mapinfo mở file txt vừa lưu (File\Open) ra. Bây giờ bạn dùng Vertical Mapper sẽ không báo lỗi nữa. Đảm bảo 100%

4. congvanduy

congvanduy New Member

tks b nhé.mình đổi xong đã đc rồi.

5. susu1408

susu1408 New Member

Lỗi khi sử dụng công cụ Analysis và Grid info trong vertical mapper 3.1

Mình đang dùng vertical mapper 3.1 và MapInfo 11.5.2. Mình không thể sử dụng được công cụ Grid info và Analysis (VD: mình muốn cộng trừ 2 grid file cứ mở vào phần Grid Manager/Analysis/Calculation là máy báo lỗi và bắt đóng phần mềm. Tương tự như khi kích vào công cụ Grid info nó cũng báo lỗi và bắt đóng ngay phần mềm. Ngoài ra các công cụ khác của vertical vẫn sử dụng bình thường.

Mình đã thử cài đi cài lại vertical mapper và còn thử dùng repare rồi nhưng vẫn không được. hic hic.

Bạn nào có kinh nghiệm sử dụng và sửa lỗi giúp mình với. Thanks